shafi-banner

samfur

Tsarin ƙusa Intramedullary Tibia

Takaitaccen Bayani:

Tibia shine dogon kashi a gefen ciki na ƙananan ƙafa, wanda ya kasu kashi biyu.Ƙarshen kusanci na tibia yana girma, yana fitowa zuwa ɓangarorin biyu zuwa cikin malleolus na tsakiya da na gefe.

Karyawar tibial sun haɗa da ɓarkewar ɓangarorin tibial da faɗuwar tibial plateau.Karyawar tibial plateau na ɗaya daga cikin karaya da aka fi sani da raunin haɗin gwiwa gwiwa.Karyewar shaft na Tibial yana da kusan kashi 13.7% na duka karaya.


Cikakken Bayani

Tags samfurin

Ƙarshen Cap

Ƙarshen Cap

Kusan 5.0 Tsarin Kulle Zare Biyu

Matsakaicin Zare Biyu 5.0
Tsarin Kulle Nail

Distal 4.5 tsarin kulle zare biyu

Distal 4.5 zaren biyu
kulle ƙusa tsarin

Alamu

Karya Shaft Tibia
Tibial metaphyseal karaya
Wani sashi na tibial plateau karaya ta cikin-gogi
Da kuma karaya daga cikin tibia mai nisa

Multi-planar threaded kulle dunƙule rami zane a kusa da ƙarshen babban ƙusa, haɗe tare da na musamman soke kashi dunƙule, ya ba shi mara misaltuwa "kwantar da hankali", saduwa da bukatun ga kayyade na proximal soke kashi na tibia, da kuma samar da. karfi rike karfi.

Tsarin ƙusa Intramedullary Tibia4

Tsarin rami mai nisa yana hana ƙusa kullewa fita kuma yana haɓaka amincin gyare-gyare.

Tsarin ƙusa Intramedullary Tibia5

Tsarin ramin kulle ultra-distal yana ba da kewayon gyarawa mai faɗi.
An sanya ƙusa mafi nisa a kusurwa don guje wa lalacewa ga mahimman kyawu masu laushi irin su tendons da inganta kwanciyar hankali na gyaran karaya.

Tsarin ƙusa na Intramedullary Tibia6

Kayan aiki

Tsarin ƙusa na Intramedullary Tibia08
Tsarin ƙusa Intramedullary Tibia09
Tsarin ƙusa Intramedullary Tibia010
Tsarin ƙusa Intramedullary Tibia011

Harka

Tibia Intramedullary Nail System case

Tips na Likita

Bambanci tsakanin incision na tiyata
Hanyar Parapatella: Yi aikin tiyata kusa da patella na tsakiya, yanke ƙungiyar goyon bayan patellar, kuma shigar da rami na haɗin gwiwa.Wannan tsarin tiyata yana buƙatar subluxation na patella.

Hanyar suprapatellar: kuma shigar da sararin haɗin gwiwa don aiki, aikin tiyata yana samuwa a kan patella kusa da patella, kuma ƙusa intramedullary ya shiga tsakanin patella da tsagi na internodal.

Hanya na uku na tiyata, kama da na farko, ƙaddamarwa na iya kasancewa a ciki ko waje na patella, kawai bambanci shi ne cewa baya shiga cikin rami na haɗin gwiwa.

Hanyar infrapatellar

An fara gabatar da shi a Jamus a cikin 1940 kuma sau ɗaya ya zama daidaitaccen aikin tiyata don kusoshi intramedullary na tibial don karyewar tibial.
Siffofinsa: ƙananan cin zarafi, hanya mai sauƙi, saurin karyewar waraka, babban adadin waraka, aikin farko na aikin bayan tiyata.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana

    samfurori masu dangantaka